tuta113

Menene tayoyin motocin jigilar ma'adinai?

Tayoyin motocin jigilar ma’adanai, musamman manyan motocin juji na hakar ma’adinai, na musamman ne wajen kera su. Babban manufar ita ce jure wa ƙasa mai rikitarwa, jigilar kaya mai nauyi da matsanancin yanayin aiki a wuraren hakar ma'adinai. Tayoyin motocin jigilar ma'adinai yawanci suna buƙatar samun ƙarfin lodi mai girma, ƙarfin juriya da juriya mai tasiri, da dacewa da yanayin hanya daban-daban da wuraren aiki.

Nau'o'in tayoyi na yau da kullun na motocin jigilar ma'adinai sune:

1. Tayoyi masu nauyi (OTR tires): Tayoyin OTR (Taya daga kan hanya) sune nau'in taya da aka fi sani da manyan motocin jigilar ma'adinai. An tsara su don amfani da su a cikin hadaddun yanayi kamar wuraren hakar ma'adinai, wuraren gine-gine, da wuraren mai.

Tayoyin OTR na iya jure babban lodi kuma sun dace da manyan manyan motocin juji na hakar ma'adinai. Babban halayensa shine babban ɗaukar nauyi, juriya, juriya mai zafi, da juriya mai ƙarfi.

2. Manyan tayoyin hakar ma'adinai. Girman taya manyan motocin jigilar ma'adanai yawanci manya ne. Girman gama gari sune:

35/65R33: Wannan babbar tayaya ce da aka fi samunta a manyan motocin dakon hakar ma'adinai, galibi ana amfani da su a wasu manyan motocin hakar ma'adinai.

53/80R63: Ana samun wannan girman taya akan manyan motocin juji kuma ana amfani dashi a cikin matsanancin yanayin sufuri na ma'adinai.

60 / 80R63, 50 / 80R57: Ya dace da manyan motocin hakar ma'adinai da manyan buƙatun sufuri na ma'adinai.

3. Tayoyin da aka yi da wayoyi, waɗanda ke amfani da layin igiyar waya don haɓaka ƙarfi da juriya na huda, sun dace da manyan motocin jigilar ma'adinai waɗanda ke buƙatar tsayin daka.

Tsarin taya na waya zai iya jure yanayin yanayi mai tsanani a cikin yanayin aikin hakar ma'adinai, kamar babban tasirin duwatsu, ƙasa mai wuya, da dai sauransu akan taya.

4. Tayoyin bel ɗin ƙarfe guda ɗaya ko mai yawa

Dangane da tsarin taya, wasu tayoyin safarar ma'adinai suna amfani da belin karfe guda ɗaya, yayin da wasu tayoyi masu nauyi suna amfani da tsarin ƙarfafa bel na ƙarfe da yawa. Wadannan tayoyin ba kawai suna haɓaka ƙarfin ɗaukar nauyi ba, har ma suna haɓaka juriya ga karyewa da huda.

5. Tayoyin huhu da tayoyi masu ƙarfi

Tayoyin huhu: Yawancin manyan motocin dakon hakar ma'adinai suna amfani da tayoyin huhu. Fa'idodin tayoyin pneumatic sune nauyi mai sauƙi, babban juzu'i, daidaitawa mai ƙarfi, da ikon samar da ingantacciyar juzu'i akan saman ƙasa daban-daban.

Tayoyi masu ƙarfi: Don wasu wurare na musamman ko yanayin aiki (kamar yanayin hakar ma'adinai masu tsauri ko matsanancin zafin jiki da yanayin matsa lamba), wasu motocin jigilar ma'adinai na iya zaɓar tayoyi masu ƙarfi. Kodayake ba su da daɗi, suna ba da ƙarfin ɗaukar nauyi mai ƙarfi da juriya na lalacewa.

Samfuran tayoyin gama gari don manyan motocin jigilar ma'adinai sun haɗa da Michelin, Pirelli, Goodyear, da Nahiyar Afirka.

Mu ne ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun masana'antu a duniya. Dukkanin samfuran an tsara su kuma ana samarwa bisa ga mafi girman matsayi. Muna da fiye da shekaru 20 na dabaran masana'antu gwaninta.

Muna da ƙungiyar bincike da ci gaba wanda ya ƙunshi manyan injiniyoyi da ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun masana, suna mai da hankali kan bincike da aiwatar da sabbin fasahohi, da kuma riƙe babban matsayi a cikin masana'antar. Rigunan mu ba kawai sun haɗa da motoci iri-iri ba, har ma su ne ainihin masu samar da rim na fitattun kayayyaki irin su Volvo, Caterpillar, Komatsu, Liebherr, da John Deere a China.

The24.00-25 / 3.0 girmaMun samar wa CAT 730 ma'adinai articulated juji truck sun inganta sosai yadda ya dace da abin hawa yayin amfani da abokan ciniki sun gane gaba ɗaya.

1
2
3
4

Cat 730 samfurin juji ne (ADT) da aka yi amfani da shi da farko wajen gine-gine, hakar ma'adinai da manyan ayyukan motsa ƙasa. An san shi don tsayin daka, babban yawan aiki da haɓakawa a cikin sarrafa nau'ikan aikace-aikace masu nauyi.

Cat 730 (作为首图)

Ana amfani da shi a yanayi iri-iri. A wajen hakar ma’adinai, ana amfani da shi wajen jigilar kayayyaki kamar duwatsu, tsakuwa da tarkace daga saman ma’adanin zuwa wurin da ake tarawa ko sarrafa su.

A cikin gine-gine, ya dace sosai don jigilar ƙasa, yashi da tarawa a cikin manyan ayyuka kamar gina hanyoyi, aikin ƙasa ko gina dam. Hakanan ya dace don jigilar dutse da aka niƙa ko wasu abubuwa masu nauyi a cikin magudanar ruwa.

Saboda yanayin yadda ake amfani da shi yana da ingantacciyar ƙasa, jigilar kaya masu nauyi da kuma matsanancin yanayin aiki, ya zama dole a dace da ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙarfin lodi, karrewa da daidaitawa zuwa wurare daban-daban. Rim ɗin 24.00-25 / 3.0 wanda kamfaninmu ya haɓaka kuma ya samar da irin waɗannan buƙatun.

Bakin 24.00-25/3.0 shine girman bakin da ake amfani da shi don hakar manyan motocin jigilar ma'adinai, manyan motocin juji, injuna masu nauyi da sauran kayan aiki.

24.00 yana nufin faɗin bakin, wato, faɗin bakin ciki. Yana nufin cewa nisa na baki shine inci 24. Yawancin lokaci ana zaɓar wannan faɗin daidai da faɗin taya don tabbatar da cewa za a iya hawa taya a kan gefen kuma a kula da wurin da ya dace.

25 yana nufin diamita na bakin, wanda shine diamita na waje. Diamita na 25-inch ya dace da manyan motocin hakar ma'adinai ko kayan sufuri. Diamita na bakin yana buƙatar dacewa da diamita na ciki na taya don tabbatar da cewa za a iya hawa taya yadda ya kamata a kan gefen.

3.0 shine nisa ko ƙira na ƙira, wanda yawanci yana da alaƙa da zurfin ko rarraba bakin. Yana taimakawa wajen ƙayyade siffar baki da kuma dacewa da taya. Daban-daban nisa ko ƙirar ƙira suna taimakawa haɓaka ƙarfin nauyi da kwanciyar hankali na bakin.

24.00-25 / 3.0 rims suna da ƙira mafi girma da ƙarfin ɗaukar nauyi. Ana iya amfani da su tare da manyan tayoyin haƙar ma'adinai masu girma, masu ɗaukar nauyi don yanayin aiki mai nauyi.

Saboda ana amfani da su a wuraren hakar ma'adinai da wuraren gine-gine, irin wannan nau'in rim yawanci ana yin shi da ƙarfe mai ƙarfi tare da juriya mai ƙarfi da juriya. Bisa la'akari da yanayin yanayi mai tsanani na wuraren hakar ma'adinai, kullun gabaɗaya suna amfani da kayan kariya na musamman don tsawaita rayuwarsu.

Wannan ƙayyadaddun ƙayyadaddun rims ya dace da ƙasa mai ƙazanta da rashin daidaituwa, kuma galibi ana samun su a cikin ma'adinai, ƙwanƙwasa da sauran matsanancin yanayin aiki.

Gabaɗaya, 24.00-25 / 3.0 rim shine ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙirar da aka tsara don manyan motocin hakar ma'adinai da juji, wanda ya dace da manyan lodi da matsanancin yanayin aiki. Yana da halaye na ƙarfin ɗaukar nauyi mai ƙarfi, ƙarfin ƙarfi mai ƙarfi, da daidaitawa zuwa yanayin aiki mai tsauri. Ana amfani da shi sosai wajen jigilar ma'adinai, injuna masu nauyi da sauran ayyukan da ke buƙatar manyan tayoyi.

Menene halayen haƙar ma'adinan jigilar manyan motoci?

Ƙaƙƙarfan manyan motocin jigilar ma'adanai sune mahimman abubuwan da ke goyan bayan tayoyin kuma suna haɗawa da chassis na abin hawa. Ƙirar sa da aikinta kai tsaye suna shafar ƙarfin ɗaukar nauyin abin hawa, aminci da dorewa. Ƙaƙƙarfan manyan motocin jigilar ma'adinai yawanci suna da wasu siffofi na musamman don jure matsanancin yanayin aiki da manyan buƙatun nauyi a ayyukan hakar ma'adinai.

Babban fasali na haƙar ma'adinai kai rim:

1. Babban ƙarfin ɗaukar kaya, manyan motocin jigilar ma'adinai suna buƙatar ɗaukar kaya masu nauyi, musamman ma a cikin ma'adinai ko ma'adinai. Jimlar nauyin waɗannan manyan motoci na iya kaiwa ɗaruruwan ton, don haka dole ne ƙaƙƙarfan za su iya jure babban lodi. An tsara kayan aiki da tsarin rims na musamman don tabbatar da cewa za su iya kasancewa a cikin kwanciyar hankali a ƙarƙashin manyan kaya. Yawancin ma'adinan ma'adinai an yi su ne da ƙarfe mai ƙarfi saboda ƙarfe yana da ƙarfi mai kyau, karko da juriya na lalacewa.

2. Yi amfani da sutura na musamman don juriya na lalata. Muhalli a wuraren da ake hakar ma'adinai yawanci yana lalacewa sosai, musamman lokacin da ake aiki a sararin sama, za a iya fallasa ramukan ga danshi, sinadarai, ƙura na ma'adinai da datti. Don haka, manyan motocin jigilar ma'adinai galibi suna amfani da suturar hana lalata ko hanyoyin jiyya na musamman (kamar tsoma-tsatsa mai zafi, feshi, da sauransu) don haɓaka juriya na lalata da tsawaita rayuwarsu.

3. Anti-vibration da tasiri zane. Hanyoyin da ke wuraren da ake hakar ma'adinai suna da karkatacciya kuma galibi suna da firgita da girgiza. Yawanci ana ƙarfafa haƙar ma'adinai don magance rashin daidaituwar hanya, girgizar kaya da girgiza kwatsam. Wannan yana da mahimmanci don rage ɓarna, lalacewa da fasa. A wasu ƙira, wasu sassa na bakin za a iya kauri don haɓaka ƙarfin ɗaukar tasirin sa.

4. Daidaita manyan tayoyin hakar ma'adinai. Girman gefen manyan motocin jigilar ma'adanai yawanci manya ne, suna daidai da manyan tayoyin OTR. An tsara diamita da faɗin gefen daidai gwargwadon buƙatun nau'in motar da ƙayyadaddun taya. Girman haƙar ma'adinai na gama gari sun haɗa da inci 25, inci 33, inci 63, da sauransu. Girman bakin dole ne ya iya daidaita da tayoyin ma'adinai masu dacewa don tabbatar da daidaiton taro da kwanciyar hankali.

5. Babban ƙira mai ƙima. A cikin ayyukan hakar ma'adinai, ramukan dole ne ba kawai tsayayya da babban nauyi ba, amma kuma suna buƙatar jure yanayin zafi da aka haifar a lokacin aiki na dogon lokaci. Musamman a lokacin jigilar kaya mai nauyi, saman gefen gefen zai iya zama mai zafi sosai, don haka yana buƙatar samun takamaiman yanayin zafi. Yawancin ma'adinan ma'adinai suna amfani da kayan da ke jure zafi ko ƙirar sanyaya na musamman don hana zafi.

6. Ƙarfafa haɗin gwiwa da hanyoyin gyarawa. Rigunan manyan motocin jigilar ma'adanai galibi ana haɗa su da ƙafafun da jiki ta hanyar ƙwanƙolin ƙarfi, goro da tsarin tallafi. Yawancin rimin ma'adinai suna amfani da gyaran goro biyu ko tsawaita tsarin kulle don tabbatar da kwanciyar hankali da amincin haɗin gwiwa. Bugu da kari, wasu ma'adinan ma'adinai suna amfani da goro na kulle ko tsarin kulle na'urar ruwa don tabbatar da kwanciyar hankali da aminci a cikin amfani na dogon lokaci.

7. Anti-slip zane. Rigar manyan motocin dakon hakar ma’adanai na bukatar tabbatar da cewa tayoyin ba su zamewa a lokacin da ake aiki ba, musamman a cikin matsanancin yanayin aiki. Don haka, galibi ana saita tsagi na musamman na hana skid ko wasu ƙira a kan ramukan don tabbatar da kusanci tsakanin taya da bakin don hana zamewar taya ta haifar da nauyi mai yawa ko tuƙi mai sauri.

8. Sauyawa mai dacewa da kulawa. Tsarin rim na manyan motocin jigilar ma'adinai yawanci yana da tsari na yau da kullun, wanda ya dace da saurin sauyawa da kiyayewa. Tun da yanayin aiki a cikin ma'adinan ma'adinai yana da matukar damuwa kuma abin hawa yana da wuyar gazawa, ƙirar ƙirar yana buƙatar sauƙaƙe ma'aikatan kulawa da sauri don dubawa, gyara ko maye gurbin rim don rage raguwar lalacewa ta hanyar lalacewa.

9. Babban diamita da ƙirar bango mai kauri. Gefen manyan motocin jigilar ma'adanai gabaɗaya suna ɗaukar ƙirar bango mai kauri don samar da ƙarfin tallafi mai ƙarfi da dorewa. Rigunan haƙar ma'adinai galibi suna da manyan diamita da kauri don saduwa da buƙatun shigarwa na manyan tayoyi kuma suna iya samar da isasshen ƙarfi ƙarƙashin nauyi mai nauyi da matsanancin yanayi.

10. Faɗin zane. Ga wasu manyan motocin jigilar ma'adanai masu nauyi, ƙirar rim ɗin yawanci yakan fi faɗi don tabbatar da cewa zai iya ɗaukar manyan tayoyi da manyan lodi. Faɗin riguna na iya samar da ingantacciyar ƙarfin ɗaukar kaya da kwanciyar hankali, tabbatar da daidaito da amincin ababen hawa lokacin da suke gudana akan manyan hanyoyi.

Ƙaƙƙarfan manyan motocin jigilar ma'adinai suna buƙatar jure babban lodi, matsanancin yanayi na aiki, da rikici da tasiri na dogon lokaci, don haka ƙirar su yana da mahimmanci. Yawancin lokaci, an yi su da ƙarfe mai ƙarfi, tare da juriya na lalata, juriya mai zafi, juriya mai tasiri da sauran halaye, kuma an haɗa su tare da tayoyin ma'adinai don tabbatar da kwanciyar hankali da amincin motoci a ƙarƙashin matsanancin yanayi.

Ba wai kawai muna samar da ramukan abin hawa na ma'adinai ba, har ma muna da aikace-aikacen da yawa a cikin injunan injiniya, ƙwanƙwasa ƙirƙira, ƙwanƙolin masana'antu, ramin noma da sauran na'urorin haɗi da tayoyi. Mu ne ainihin masu samar da rim a China don sanannun samfuran kamar Volvo, Caterpillar, Liebherr, da John Deere.

Waɗannan su ne nau'ikan nau'ikan rim waɗanda kamfaninmu zai iya samarwa a fannoni daban-daban:

Girman injiniyoyi:

8.00-20 7.50-20 8.50-20 10.00-20 14.00-20 10.00-24 10.00-25
11.25-25 12.00-25 13.00-25 14.00-25 17.00-25 19.50-25 22.00-25
24.00-25 25.00-25 36.00-25 24.00-29 25.00-29 27.00-29 13.00-33

Girman bakin bakina:

22.00-25 24.00-25 25.00-25 36.00-25 24.00-29 25.00-29 27.00-29
28.00-33 16.00-34 15.00-35 17.00-35 19.50-49 24.00-51 40.00-51
29.00-57 32.00-57 41.00-63 44.00-63      

Girman gefen dabaran Forklift:

3.00-8 4.33-8 4.00-9 6.00-9 5.00-10 6.50-10 5.00-12
8.00-12 4.50-15 5.50-15 6.50-15 7.00-15 8.00-15 9.75-15
11.00-15 11.25-25 13.00-25 13.00-33      

Girman abin hawa masana'antu:

7.00-20 7.50-20 8.50-20 10.00-20 14.00-20 10.00-24 7.00x12
7.00x15 14 x25 8.25x16.5 9.75x16.5 16 x17 13 x15.5 9 x15.3
9 x18 11 x18 13 x24 14 x24 DW14x24 DW15x24 16 x26
DW25x26 W14x28 15 x28 DW25x28      

Girman gefen injin injinan gona:

5.00x16 5.5x16 6.00-16 9 x15.3 8LBx15 10LBx15 13 x15.5
8.25x16.5 9.75x16.5 9 x18 11 x18 w8x18 w9x18 5.50x20
W7x20 W11x20 W10x24 W12x24 15 x24 18 x24 DW18Lx24
DW16x26 DW20x26 W10x28 14 x28 DW15x28 DW25x28 W14x30
DW16x34 W10x38 DW16x38 w8x42 DD18Lx42 DW23Bx42 w8x44
W13x46 10 x48 W12x48 15x10 16 x5.5 16 x6.0  

Mun kafa cikakken tsarin sabis na tallace-tallace don samar da lokaci da ingantaccen goyon bayan fasaha da kuma goyon bayan tallace-tallace don tabbatar da cewa abokan ciniki suna da kwarewa a lokacin amfani. Kuna iya aiko mani girman girman da kuke buƙata, gaya mani buƙatunku da damuwarku, kuma za mu sami ƙwararrun ƙungiyar fasaha don taimaka muku amsa da fahimtar ra'ayoyinku.

Kayayyakin mu suna da inganci na duniya.

工厂图片

Lokacin aikawa: Agusta-28-2025